Tư vấn luật đất đai

0909 642 658 - 0939 858 898
Tư vấn luật đất đai
DIỆN TÍCH ĐƯỢC TÁCH THỬA Ở THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH LÀ BAO NHIÊU?
Việc tách thửa đất ở tại thành phố Hồ Chí Minh được thực hiện khi đảm bảo các điều kiện quy định tại Điều 5 Quyết định 60/2017/QĐ-UBND
CÁC TRƯỜNG HỢP KHÔNG ĐƯỢC NHẬN CHUYỂN NHƯỢNG, NHẬN TẶNG CHO QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT
Cố tình thực hiện chuyển nhượng, tặng cho đối với các trường hợp không được nhận chuyển nhượng, nhận tặng cho quyền sử dụng đất sẽ bị xử phạt hành chính theo Nghị định 91/2019/NĐ-CP
GIẤY CHỨNG NHẬN QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT CÓ PHẢI LÀ QUYẾT ĐỊNH HÀNH CHÍNH KHÔNG? CÓ ĐƯỢC COI LÀ ĐỐI TƯỢNG KHỞI KIỆN VỤ ÁN HÀNH CHÍNH KHÔNG?
Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất là quyết định hành chính vì giấy chứng nhận quyền sử dụng đất mang đầy đủ các điều kiện theo quy định tại khoản 1 Điều 3 Luật Tố tụng hành chính.
CÁC THAY ĐỔI LIÊN QUAN ĐẾN SỔ ĐỎ TỪ NGÀY 08/02/2021
Sổ đỏ là tên gọi thông dụng của Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản gắn liền với đất
SUẤT TÁI ĐỊNH CƯ TỐI THIỂU ĐƯỢC QUY ĐỊNH NHƯ THẾ NÀO?
 Đối với trường hợp thu hồi đất ở của hộ gia đình, cá nhân, người Việt Nam định cư ở nước ngoài mà phải di chuyển chỗ ở thì được hỗ trợ tái định cư.
CHI TRẢ TIỀN BỒI THƯỜNG, HỖ TRỢ TÁI ĐỊNH CƯ ĐƯỢC QUY ĐỊNH NHƯ THẾ NÀO?
Trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày quyết định thu hồi đất của cơ quan nhà nước có thẩm quyền có hiệu lực thi hành, cơ quan, tổ chức có trách nhiệm bồi thường phải chi trả tiền bồi thường, hỗ trợ cho người có đất thu hồi

© 2021 Văn phòng giao dịch Công ty Luật TNHH CNC Việt Nam. Designed by sotagroup.vn

Online: 3 | Hôm nay: 316 | Tổng: 227188
Hotline: 0909 642 658
_chiduong Zalo Zalo: 0909 642 658 Chat messenger